Skip to main content

AI assistant

Sign in to chat with this filing

The assistant answers questions, extracts KPIs, and summarises risk factors directly from the filing text.

Síminn Interim / Quarterly Report 2020

Aug 25, 2020

2203_rns_2020-08-25_8dc01ac9-3629-4d2a-ab7a-424da52c9db9.pdf

Interim / Quarterly Report

Open in viewer

Opens in your device viewer

{# SEO P0-1: filing HTML is rendered server-side so Googlebot sees the full text without executing JS or following an iframe to a Disallow'd CDN path. The content has already been sanitized through filings.seo.sanitize_filing_html. #}

img-0.jpeg

Árshlutauppgjör 2F 2020

Orri Hauksson og Óskar Hauksson

  1. ágúst 2020

Lykiltölur úr rekstri

2F 2020 1H 2020
Tekjur 7.276 m.kr.
2F 2019: 7.115 m.kr. 14.522 m.kr.
1H 2019: 14.077 m.kr.
EBITDA * 2.438 m.kr.
2F 2019: 2.602 m.kr. 5.173 m.kr.
1H 2019: 4.971 m.kr.
EBITDA % * 33,5%
2F 2019: 36,6% 35,6%
1H 2019: 35,3%
EBIT * 915 m.kr.
2F 2019: 1.278 m.kr. 2.145 m.kr.
1H 2019: 2.385 m.kr.
Fjárfestingar 1.336 m.kr.
2F 2019: 1.722 m.kr. 3.271 m.kr.
1H 2019: 2.869 m.kr.
Nettó skuldir /
12M EBITDA * Handbært fé Eiginfjárhlutfall
1,35
4F 2019: 1,52 976 m.kr.
4F 2019: 217 m.kr. 56,5%
4F 2019: 55,9%

Rekstur 2F 2020

  • Tekjuvõxtur samstæðu var 2,3% á milli ára
  • Võxtur að mestu tilkominn vegna sjónvarpsbjónustu og upplýsingatækni
  • Samdráttur í farsíma vegna lægri tekna af reikigjöldum
  • 500 m.kr. stjórnvaldssekt vegna ákvörðunar Samkeppniseftirlitsins í tengslum við enska boltann hefur áhrif á afkomu félagsins á 2F 2020.
  • Kostnaður vegna uppsagna nam 125 m.kr. á 2F
  • COVID-19 hefur lítil áhrif á niðurstöðu
  • Hefur áhrif á nokkra tekjupósta en tekist hefur að lækka kostnað á móti
  • Fjárfestingar lækka um 386 m.kr.
  • Sýningarréttur af ensku úrvalsdeildinni kom til greiðslu á 1F 2020 en á 2F 2019

  • Án stjórnvaldssektar 2F 2020


C

Rekstur


Rekstrarreikningur

Rekstrarreikningur 2F 1H
2020 2019 % 2020 2019 %
Rekstrartekjur 7.276 7.115 2,3% 14.522 14.077 3,2%
Kostnadarverð sól (4.118) (3.591) 14,7% (7.920) (7.016) 12,9%
Rekstarkostnadur (2.743) (2.246) 22,1% (4.957) (4.676) 6,0%
EBIT 415 1.278 -67,5% 1.645 2.385 -31,0%
Hrein fjármagnsgjöld (178) (269) -33,8% (448) (582) -23,0%
Tekjuskattur (154) (211) -27,0% (350) (390) -10,3%
Hagnaður tímabils 83 798 -89,6% 847 1.413 -40,1%
EBITDA 1.938 2.602 -25,5% 4.673 4.971 -6,0%
Hagnaður á hlut 0,01 0,09 -88,9% 0,10 0,16 -37,5%

img-1.jpeg
Rekstrartekjur

img-2.jpeg
EBITDA*

img-3.jpeg
EBIT*

Rekstur H1 2020

  • Óreglulegir liðir hafa áhrif á EBITDA samanburð á milli ára
  • Sekt gjaldfærð á 2F 2020 – 500 m.kr.
  • Kostnadur vegna uppsagna á 2F 2020 – 125 m.kr.
  • Skaðabætur gjaldfærðar á 1F 2019 – 50 m.kr.
  • Söluhagnaður vegna Kringluverslunar á 2F 2019 – 164 m.kr.
  • Tekjufærsla vegna lokunar á vildarkerfi á 1F 2019 – 112 m.kr.
  • Sé leiðrétt fyrir óreglulegum liðum er EBITDA afkoma sambærileg á milli ársfjörðunga en vex talsvert sé H1 2020 borin saman við H1 2019
  • Vaxtakostnadur lækkar um 138 m.kr. frá fyrra ári
  • Stjórnvaldssekt ekki frádráttarbær kostnadur til tekjuskatts

  • Án stjórnvaldssektar 2F 2020


Tekjur eftir starfsbåttum

Starfsbættir 2F 1H
2020 2019 Breyting % 2020 2019 Breyting %
Farsimi 1.318 1.428 ( 110) -7,7% 2.704 2.785 ( 81) -2,9%
Talsimi 431 459 ( 28) -6,1% 876 924 ( 48) -5,2%
Gagnaflutningur 2.178 2.143 35 1,6% 4.344 4.278 66 1,5%
Sjónvarpsbjónusta 1.500 1.300 200 15,4% 3.083 2.631 452 17,2%
Upplýsingatækni 1.147 921 226 24,5% 2.189 1.872 317 16,9%
Vörusala 496 440 56 12,7% 914 865 49 5,7%
Annað 206 424 ( 218) -51,4% 412 722 ( 310) -42,9%
Samtals 7.276 7.115 161 2,3% 14.522 14.077 445 3,2%

img-4.jpeg
Farsimi

img-5.jpeg
Gagnaflutningur

img-6.jpeg
Sjónvarpsbjónusta

img-7.jpeg
Upplýsingatækni


Rekstur 2F 2020

2,3% tekjuvöxtur frá sama fjórðungi 2019

  • Heildartekur á 2F 2020 voru 7.276 m.kr. og hækka um 161 m.kr. samanborið við 2F 2019
  • Mikill vöxtur í sjónvarps- og upplýsingatæknitekjum
  • Sjónvarpstekjur vaxa um 15% - Auglýsingatekjur aukast þrátt fyrir COVID-19
  • Mikill tekjuvöxtur hjá Sensa – Verkefnastaða góð
  • Vörusala skýrir að mestu tekjuvöxt en útseld vinna einnig að aukast
  • Fækkun ferðamanna hefur áhrif á farsímatekjur
  • Reikitekjur og aðrar farsímatekjur tengdar ferðamönnum lækka um 130 m.kr. á milli ára
  • Farsímatekjur að öðru leyti í hægum vexti – 28.000 með Þrennu
  • Internettekjur vaxa lítillega
  • Heimilispakkinn fellur vel að þörfum heimila
  • Vörusala vex á milli fjórðunga
  • Áhrif af lokun Kringlubúðar voru lítil
  • Nýjar vörur skýra að hluta til vöxt í vörusölu

Rekstur 2F 2020

Afkoma litast af sekt og kostnaði við uppsagnir

  • 500 m.kr. sekt frá Samkeppniseftirlitinu gjaldfærð á 2F
  • Von á niðurstöðu áfrýjunarnefndar samkeppnismála í haust
  • Stöðugildum hefur fækkað um 50 frá áramótum
  • Kostnaður vegna uppsagna á 2F var 125 m.kr.
  • Fækkun stöðugilda á 2F lækkar launakostnað um tæpar 300 m.kr. á ársgrundvelli
  • Útvistun hugbúnaðarþróunar lækkar launakostnað um aðrar 300 m.kr. en mun ekki hafa veruleg áhrif á heildarkostnað Símans til að byrja með.
  • Áhrif af veikingu gengis að koma fram í auknum mæli
  • Gróft reiknað eru áhrifin á rekstur 50 m.kr. það sem af er ári – Meiri áhrif á fjárfestingar
  • Hækkun afskrifta skýrist aðallega af auknum fjárfestingum í sýningarréttum og innviðauppbyggingu hjá Mílu
  • Ýmis breytilegur kostnaður lækkar á milli fjórðunga
  • Lækkun er að mestu vegna COVID-19 sem hafði áhrif m.a. á ferðakostnað, starfsmannakostnað og markaðskostnað

Rekstur 2F 2020

Áhrif COVID-19 minni en búist var við

  • Félagið hefur ekki nýtt úrræði stjórnvalda vegna COVID-19
  • Starfsemin gekk hnökralaust fyrir sig á meðan starfsmenn unnu heima
  • Neikvæð tekjuáhrif hafa einkum birst í lægri reikitekjum af ferðamönnum
  • Tekjur á 2F um 130 m.kr. lægri en á 2F í fyrra
  • Ekki innheimt fyrir Símann Sport stakan í apríl og maí, en tekjur skila sér í júlí
  • Síminn með um 500 m.kr. í tekjur á ársgrundvelli frá þeim atvinnugreinum sem verða fyrir mestu áhrifunum – Alls um 1.300 fyrirtæki
  • Meirihluti þeirra tekna frá fyrirtækjum sem ætla má að séu lífvænleg
  • Aukning vanskila enn sem komið er óveruleg
  • Veikari króna hefur neikvæð áhrif
  • Auglýsingatekjur hafa hækkað á milli ára og eru í takt við áætlun félagsins
  • Hagræðingaraðgerðir sem gripið var til snemma í faraldrinum vega á móti tekjumissi
  • Viðbúið að aukið atvinnuleysi í haust hafi áhrif á eftirspurn

Efnahagur og sjóðstreymi


Efnahagsreikningur

Eignir 30.6.2020 31.12.2019
Fastafjármunir
Rekstrarfjármunir 19.017 18.716
Leigueignir 4.833 5.118
Øefnislegar eignir 33.959 34.265
Aðrir fastafjármunir 458 472
Fastafjármunir 58.267 58.571
Veltufjármunir
Birgðir 1.620 1.751
Viðskiptakrófur 3.027 4.188
Aðrir veltufjármunir 764 794
Handbært fé 976 217
Veltufjármunir 6.387 6.950
Eignir alls 64.654 65.521
Skuldir og eigið fé 30.6.2020 31.12.2019
--- --- ---
Eigið fé
Eigið fé 36.530 36.632
Langtimaskuldir
Skuldabréfalán 14.864 14.481
Leiguskuldbinding 4.398 4.632
Viðskiptaskuldir 0 353
Tekjuskattsskuldbinding 675 802
Langtimaskuldir 19.937 20.268
Skammimaskuldir
Skuldir við lánastofnanir 0 600
Viðskiptaskuldir 3.599 3.533
Næsta árs afborgun 1.175 1.750
Aðrar skammimaskuldir 3.413 2.738
Skammimaskuldir 8.187 8.621
Skuldir og eigið fé alls 64.654 65.521

img-8.jpeg
Hreinar vaxtaberandi skuldir

img-9.jpeg
Eiginfjárhlutfall

img-10.jpeg
Nettó skuldir/EBITDA*

img-11.jpeg
Arðsemi eigin fjár

  • Án stjórnvaldssektar 2F 2020

Sjóðstreymi

Sjóðstreymi IH 2020 IH 2019
Rekstrarhreyfingar
Rekstrarhagnaður ársins 1.645 2.385
Rekstrarliðir sem hafa ekki áhrif á fjárstreymi:
Afskriftir og virðisrýrnun 3.028 2.586
Aðrir liðir sem ekki hafa áhrif á fjárstreymi (5) (165)
4.668 4.806
Breytingar á rekstrartengdum eignum og skuldum 2.161 (657)
Handbært fé frá rekstri án vaxta og skatta 6.829 4.149
Nettó greiddir vextir (391) (528)
Greiddir skattar (375) (175)
Handbært fé frá rekstri 6.063 3.446
Fjárfestingarhreyfingar
Fjárfestingar í varanlegum rekstrarfjármunum (3.158) (2.899)
Aðrar fjárfestingarhreyfingar (113) 30
Fjárfestingarhreyfingar (3.271) (2.869)
Fjármögnunarhreyfingar
Greiddur arður (500) (330)
Viðskipti með eigir bréf (450) 0
Afborganir leiguskuldbindingar (289) (264)
Nettó breyting á lánum (792) (748)
Fjármögnunarhreyfingar (2.031) (1.342)
Hækkun (lækkun) á handbæru fé 761 (765)
Áhrif gengisbreytinga á handbært fé (2) 29
Handbært fé í upphafi árs 217 1.246
Handbært fé í lok tímabilsins 976 510

img-12.jpeg
Frjálst fjárflæði*

img-13.jpeg
Frjálst fjárflæði

*Frjálst fjárflæði samanstendur af handbæru fé frá rekstri fyrir vexti að frádregnum fjárfestingarhreyfingum


Fjárfestingar


Fjárfestingahreyfingar

img-14.jpeg

img-15.jpeg

img-16.jpeg

Fjárfestingar 1H 2020

  • Fjárfestingahreyfingar á 1H 2020 eru hærri en á sama tímabili í fyrra sem nemur um 400 m.kr., aðallega vegna sýningarréttar á ensku úrvalsdeildinni og breytingum í léttkaupum hjá Síminn Pay
  • Fjárfestingar án sýningarrétta eru um 270 m.kr. lægri en á sama tímabili 2019 og munar þar mest um fjárfestingar Mílu sem eru hátt í 200 m.kr. lægri en árið áður
  • Drög að svokallaðri markaðsgreiningu PFS og boðaðar nýjar kvaðir á Mílu hafa þegar haft bau áhrif að verkefnum í ljósleiðaravæðingu hefur verið frestað og óljóst hvort af þeim verður nokkurn tíma án fjármögnunar af hálfu hins opinbera
  • Kostnaður pr. heimili við tengingar innanhúss hefur lækkað verulega milli ára

*Endurgert m.v. breytta framsetningu á sýningarrétti sjónvarpsefnis


M

Míla

Ljósleiðaraverkefni

img-17.jpeg

img-18.jpeg

img-19.jpeg

img-20.jpeg

Fjárfestingar 1H 2020

  • Ljósleiðaraverkefni Mílu hófst af fullum krafti árið 2016 og náði hámarki árið 2018 þegar 2,4 ma.kr. var varið í lagningu strengja og innanhússtengingar
  • Frá því árið 2017 hafa fjárfestingar í ljósleiðara numið hátt í 80% af heildarfjárfestingum Mílu
  • Ljósleiðarverkefnið er í stöðugri endurskoðun
  • Fjárfestingar ársins 2020 munu verða lagri en áður var gert ráð fyrir, bæði vegna áhrifa boðaðra nýrra kvaða PFS og nýlegs samnings Símans við Gagnaveitu Reykjavíkur um aðgang að þeirra neti
  • Mest hefur verið fjárfest í ljósheimtaugavæðingu í nýjum hverfum, samstarfsverkefnum og ljósheimtaugavæðingu í þéttbýliskjörnum á landsbyggðinni.
  • Um 86 þúsund heimili ljósleiðaratengd í dag, þar af um 70 þúsund á höfuðborgarsvæðinu
  • Gert ráð fyrir að fjöldi tengdra heimila verði á bilinu 90-92 þúsund í árslok

Um starfsemina


Síminn

  • Síminn hefur kært ákvörðun Samkeppniseftirlitsins um stjórnvaldssekt vegna enska boltans
  • Niðurstöðu áfrýjunarnefndar samkeppnismála er að vænta í haust

  • Um mitt ár útvistaði Síminn hluta af upplýsingatæknirekstri til Deloitte (aðallega Portúgal)

  • Markmið breytingarinnar er að auka skilvirkni og flýta þróun bakendakerfa Símans
  • Eykur hagræði í rekstri

  • Heima með Helga og Verslunarmanna Helgi naut mikilla vinsælda

  • Það er komin Helgi hefst í september

  • Sýningar á Enska boltanum eiga að hefjast aftur 12. september

  • Líklegt að allir leikir tímabilsins verði sýndir
  • 100 fleiri leikir en áður var fyrirhugað

img-21.jpeg


Síminn

  • Flutningur á farsímadreifikerfi og IP-neti til Mílu framundan
  • Styrkir Mílu sem innviðafélag og skerpir á hlutverki Símans sem þjónustufyrirtækis
  • Dregur verulega úr heildsölhultverki Símans

  • Samningur við Gagnaveitu Reykjavíkur

  • Tæknileg aðlögun hafin
  • Síminn mun geta boðið vörur sínar yfir net GR á næsta ári

  • 5G uppbygging að hefjast

  • Fyrstu sendar verða settir upp í haust
  • Kerfið verður byggt upp í takt við framboð á endabúnaði og eftirspurn
  • Gagnaumferð í farsímakerfi Símans hefur aukist verulega undanfarin ár

img-22.jpeg


Gagnaumferð í farsímakerfi heldur áfram að aukast

img-23.jpeg
Gagnaumferð í farsímakerfi

img-24.jpeg
Gagnaumferð erlendra gesta

Gagnaumferð eykst

  • Landinn hefur verið duglegur að ferðast í sumar
  • 40% vöxtur í gagnanotkun á milli ára
  • 43 nýir 4G sendar verið gangsettir um allt land í sumar
  • Afkastageta senda hefur verið aukin umtalsvert
  • Í dag er Síminn með rúmlega 500 4G sendar sem ná til 99,7% landsmanna

  • Reikinotkun erlendra ferðamanna fljót að taka við sér

  • Umferð erlendra ferðamanna var í algjóru lágmarki þegar landið var nánast lokað
  • Umferð jókst jafnt og þétt frá miðjum júní þegar létt var á aðgangstakmörkunum
  • Umferð í ágúst meiri en hún var fyrir tveimur árum
  • Umferð erlendra ferðamanna er að dragast saman á ný vegna nýlegra reglna stjórnvalda um sóttvarnir

Míla

  • Ljósleiðaravæðing gengur vel og er í samræmi við áætlanir
  • Nú hafa 86 þúsund heimili aðgang að ljósleiðara Mílu
  • 6.500 ný heimili hafa bæst við á árinu
  • 3.900 á höfuðborgarsvæðinu
  • 2.600 á landsbyggðinni
  • Áfram fjölgun nýrra viðskiptavina
  • Rúmlega 6 þúsund nýir viðskiptavinir tengdir á fyrri helmingi ársins
  • Nýleg drög að markaðsgreiningu PFS og nýjar kvaðir sem þau boða hafa áhrif á ljósleiðaravæðingu Mílu
  • Verkefnum hefur verið frestað
  • Fjárfestingar ársins verða lægri vegna þessa
  • Öryggi fjarskipta aukið
  • Lokaáfangi lagningar ljósleiðara yfir hálendið er hafinn
  • Vinna við eflingu varaafs á norðanverðu landinu í kjölfar óveðurs í fullum gangi

img-25.jpeg


Sensa

  • Síðasti fjórðungur einkenndist af COVID-19
  • Sensa var með tilbúnar viðbragðsáætlanir og gekk starfsemin vel
  • Tekjur voru umfram áætlun þrátt fyrir ástandið
  • Mikið álag á ákveðna hópa hjá félaginu við að aðstoða viðskiptavini með fjärvinnu og fjärfundi
  • Mikil reynsla hjá Sensa í rekstri og þjónustu myndfundalausna og býður félagið upp á fjölmargar lausnir í þeim efnum
  • Sú reynsla skilaði sér í skilvirkri þjónustu og lausnum út á markaðinn þegar mest á reyndi

img-26.jpeg


Horfur 2020


Rekstrarhorfur 2020

Horfur óbreyttar

  • Ílok maí var EBITDA spá félagsins fyrir árið 2020 lækkuð í 9,9 – 10,3 ma.kr. í kjólfar sektar Samkeppniseftirlitsins.
  • Óvissa er enn nokkur og ákveðnir tekjupóstar Símans að verða fyrir áhrifum
  • Krónan hefur veikst umtalsvert sem setur þrýsting á kostnað og kallar á breyttar áherslur í fjárfestingum
  • Rekstur Sensa gengur vel en tekjur félagsins ekki eins fyrirsjáanlegar og tekjur Símans og Mílu
  • Kostnaður hefur verið lagaður að breyttum aðstæðum
  • Launakostnaður hefur verið lækkáður
  • Annar kostnaður skorinn niður um 300 m.kr. á 2F – 4F
  • Með þeim aðgerðum sem gripið hefur verið til er það mat Símans að niðurstaða ársins verði innan þess afkomubils sem birt var í maí
  • Fjárfestingar verða nær neðri mörkum spár ársins
  • Félagið er að hefja skoðun á valmöguleikum varðandi endurfjármögnun
  • Undirbúningur að útgáfu víxla í gangi

Horfur fyrir árið 2020

img-27.jpeg


Hluthafar

img-28.jpeg

Hluthafar 21.8.2020 Fjöldi hluta Eignahlutut
Stoðir hf. 1.300.000.000 14,86%
Lifeyrissjóður verslunarmanna 1.119.675.792 12,80%
Gildi - lifeyrissjóður 819.216.544 9,36%
Lifeyrissj.starfsm.rík. A-deild 785.250.000 8,97%
Stapi lifeyrissjóður 401.001.106 4,58%
Birta lifeyrissjóður 350.748.814 4,01%
Stefnir - ÍS 15 324.360.061 3,71%
Brú Lifeyrissjóður starfs sveit 280.807.620 3,21%
Söfnunarsjóður lifeyrísréttinda 278.399.167 3,18%
Lifeyrissj.starfsm.rík. B-deild 247.196.700 2,83%
10 stærstu hluthafar 5.906.655.804 67,50%
Aðrir hluthafar 2.696.659.241 30,82%
Samtals útistandandi hlutir 8.603.315.045 98,32%
Eigin bréf 146.684.955 1,68%
Heildarhlutafé 8.750.000.000 100,00%

img-29.jpeg

Hluthafar

  • Hlutafé var lækkað um 500 m.kr. að nafnvirði þann 12. mars s.l.
  • Arðgreiðsla upp á 500 m.kr. greidd í apríl í samræmi við sambykkt aðalfundar
  • Endurkaup hófust í maí
  • Þann 21. ágúst höfðu verið keypt eigin bréf fyrir alls 900 m.kr. eða 1,68% af hlutafé félagsins
  • Stefna félagsins er að greiða að lágmarki 50% af hagnaði eftir skatt í arð/endurkaup árlega
  • Hagnaður ársins 2019 var 3.070 m.kr.

Viðaukar


Lýsing tekjustoða

  • Farsími: Farsímaþjónustu innanlands og erlendis, hvort sem er hefðbundin GSM þjónusta, gervihnattaþjónusta eða önnur farsímaþjónusta.
  • Talsími: Talsímaþjónusta fyrir fyrirtæki og einstaklinga.
  • Gagnaflutningur: Gagnaflutningsþjónustu, þ.m.t. xDSL þjónusta, GPON, Internet, IP net, stofnnet, heimtaugar og aðgangsnet.
  • Sjónvarp: Dreifing á sjónvarpsefni, áskrift, notkun og auglýsingar á miðlum félagsins.
  • Upplýsingatækni: Upplýsingatækniþjónusta, þ.m.t. mánaðargjöld, útseld þjónusta og vörusala á búnaði tengdum upplýsingatækni.
  • Vörusala búnaðar: Sala á fjarskiptabúnaði og fylgihlutum.
  • Annað: Útseld vinna vegna fjarskipta, þ.m.t. vettvangsþjónusta og aðstöðuleiga.

Fyrirvari

Síminn vekur athygli á því að upplýsingar í þessari kynningu byggja á heimildum sem félagið telur áreiðanlegar á hverjum tíma og staðhæfingar sem finna má í kynningunni kunna að vera byggðar á mati og áætlunum stjórnenda félagsins en ekki á staðreyndum sem hægt er að sannreyna við kynningu. Staðhæfingar sem finna má í þessari kynningu gilda eingöngu á því tímamarki þegar kynningin er birt og takmarkast gildi þeirra við það sem segir í fyrirvara þessum.

Athygli fjárfesta er vakin á því að margir þættir geta haft þau áhrif að rekstrarumhverfi félagsins og afkoma verði með öðrum hætti en forsendur gera ráð fyrir í kynningunni. Kynningin verður ekki endurskoðuð eftir birtingu hvað þetta varðar. Kynningin er eingöngu hugsuð til upplýsingagjafar en ekki ætluð sem hluti af eða grundvöllur ákvarðanatöku þeirra aðila sem fá hana í hendur. Viðtakendur eiga því ekki að nokkru leyti að túlka innihald kynningarinnar sem loforð eða leiðbeiningar.

Sérhver yfirlýsing í kynningu þessari sem vísar til framtíðaráætlunar eða framtíðarárangurs er einungis spá um framtíðarhorfur félagsins, byggð á núverandi þróun, fyrirliggjandi upplýsingum og áætlunum. Framtíðarhorfur félagsins eru háðar fjölda áhættu- og óvissuþátta sem getur þýtt að raunverulegur árangur verði umtalsvert frábrögðinn því sem spáð er í þessari kynningu. Þar má nefna ytri þætti á borð við breytingar á efnahagsumhverfi, framboð á fjármagni og áhrif eftirlitsaðila.

Með mottöku þessarar kynningar staðfestir viðkomandi að hann sé bundinn af framangreindum fyrirvörum og takmörkunum.


img-30.jpeg